Chào mừng đến với Diễn đàn Cảm Xạ Học Việt Nam.
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 25
    Guest

Giảm béo bằng cách tiết thực

Em xin chào mọi người!!
    Tình hình của em là thế này ạ, em do được mẹ nuôi dưỡng quá kỹ từ bé nên em béo quá, hồi bé thì được khen là béo tròn đáng yêu, giờ thì lớn rùi (em hiện 22t) thì mọi người lại bảo béo gì mà béo thế, em rất khổ sở vì mặc đồ ko có đẹp, mất hẳn cả tự tin. Em cũng đã tìm mọi phương pháp để có thân hình nhỏ gọn và tự tin hơn, nhưng ý chí hoàn toàn sụp đổ qua bao phen tìm đường giảm béo. Em mới tốt nghiệp đại học, nên em bây giờ toàn tâm toàn ý để thực hiện ước mơ của mình, em đã đọc nhiều tài liệu và tìm đến diễn đàn như một cái duyên, em mới đăng ký làm thành viên được 2 ngày, và trong 2 ngày đó em ngâm cứu cách anh chị đã thực hiện, ui chao tuyệt thực 9 ngày quả là khó và ý chí lắm, em mà làm theo chắc bố mẹ em sẽ tẩm bổ em sau ngày đầu tiên em tuyệt thực luôn quá :sad: :sad: . Theo như em tìm hiểu thì ngoài tuyệt thực thì có tiết thực nữa, em nghĩ tiết thực em có thể hoàn toàn làm đc, vì bây giờ ý chí em mạnh lắm, em muốn tự tin hơn để đi xin việc, tự tin hơn để làm điều em mơ ước bấy lâu(đó là mặc đồ xinh xinh :mrgreen: ). Em còn thiều nhiều kinh nghiệm lắm, nên mong mọi người giúp đỡ em với. hiện trạng em cao 1.60, nặng 58kilo (ước mơ của em là đc 52kilo thôi), em ko hiểu sao mới có mấy tháng ở nhà làm luận văn tốt nghiệp mà em lên những 3kilo vì đợt trước em chỉ có 55kilo thôi ạ :cry: . Em đã tìm đc thực đơn tiết thực như sau:
    Sau đây là thực đơn tiết thực

- Ngày thứ nhất đến ngày thứ ba

Sáng: 2 củ khoai luộc nhỏ.

Trưa: Súp rau củ nấu nhừ.

Tối: Cháo hoa và chút đường, muối.

- Ngày thứ tư đến ngày thứ sáu

Sáng: 1 củ khoai luộc nhỏ.

Trưa: Nước sinh tố hoa quả, hoặc nước mía, nước chanh có pha chút đường.

Tối: Súp rau củ nấu nhừ.

- Ngày thứ sáu đến ngày thứ chín

Uống nước lọc (Nếu mệt có thể uống nước mía nước sinh tố hoa quả).

- Ngày thứ 10

Uống nước trà gạo rang. (Gạo rang pha lấy nước uống như trà).

Ngày thứ 11

Ăn cháo loãng nấu nhừ.

Ngày thứ 12

Ăn cháo đậu đỏ, đậu đen nấu nhừ, súp rau (không thịt).

Chú ý:

Khi thực hiện súp cháp phải nấu nhừ, hoa quả cho vào máy xay xay nhuyễn.

Khi ăn lại ngày thứ 10, 11,12 ăn ít một, không nên ăn no. Không nên ăn thịt ngay.

[/b]Ngoài ra, em cũng đọc được nhật ký giảm béo của anh...

He he, dạo này đi học lớp cảm xạ học của thầy Dư Quang Châu. Vừa chân ướt chân ráo làm quen với lớp xong, thầy đã rủ cả lớp tham gia chương trình "tiết thực" (ăn ít) dài 9 ngày.

Thực đơn mỗi ngày chỉ gồm: buổi sáng - 2 củ khoai nhỏ, buổi trưa - uống nước rau, củ luộc, buổi tối - 1 chén cháo hoa nhỏ. Ngoài ra, mỗi người pha 1 chai nước chanh muối dầm nước lọc, cho ít đường để cân bằng điện giải trong cơ thể. Nếu ai thấy tụt đường huyết thì uống thêm cốc nước mía.

Tớ vốn xấu máu đói, cứ tới bữa là phải sùng sục đi kiếm đồ ăn, nghe cái thực đơn của thầy thấy oải. Nhưng lại nghe thầy quảng cáo dữ quá, nào là tiết thực có thể làm sạch, thải hết chất độc bên trong cơ thể, nào là nhịn ăn cũng là 1 cách để luyện tinh thần, nào là nhịn ăn thì khi tập "rung động vô thức" sẽ dễ rung động hơn ... nên mình tặc lưỡi dấn thân, liều mình như chẳng có tham gia cùng mọi người.

Ngày "ăn ít" đầu tiên, không dám áp dụng ngay đúng thực đơn của thầy, sáng làm 1 củ khoai, trưa nấu gói cháo ăn liền chén, tối lại 1 gói cháo ăn liền. Pha 1 chai nước ô mai chanh muối dầm, cho thêm 1 ít mật ong uống tí tách cả ngày. Kết quả: người ko có hiện tượng gì bất thường, hơi nhạt mồm vì tự dưng ... ăn ít quá so với mọi ngày. Tối đó U làm miến gà với miến lươn, rủ thế nào mình cũng dứt khoát... không ghé mắt đến

Ngày thứ hai, U chuẩn bị cho 2 củ khoai với chai nước rau bắp cải luộc với su su. Đi làm cắp thêm chai nước chanh muối. Kết quả: sáng ăn 1 củ khoai, trưa phát hiện nước rau bắp cải luộc cùng su su sao ngọt thế, nước chanh muối cho thêm ít mật ong sao thơm thế . Tối về làm thêm bát cháo nhỏ.

Ngày thứ ba, vẫn bài ca khoai và nước rau luộc cùng nước chanh muối. Sáng hùng hồn nhịn luôn ko ăn khoai, trưa gặm 1 củ khoai chiêu cùng nước chanh muối vì chai nước rau luộc mình đóng kín nắp khi chưa nguội hẳn nên bị thiu. Tối đi học về, hùng dũng nhịn luôn bữa cháo vì thấy người vẫn tươi, ko thấy đói.

Ngày thứ tư, giống hệt hôm trước, gặm 1 củ khoai với 1 chai nước chanh muối; người vẫn... chưa thấy héo. Leo lên cân thử thấy 70.5kg - sụt hẳn 3,5 kg so với trước.

Ngày thứ năm, sáng nhịn, trưa gặm nửa củ khoai với chai nước chanh muối. Chiều ngồi làm đến tầm 3h đang ngồi tự dưng thấy mắt hoa tít, vội vàng chạy ra tìm nửa củ khoai còn lại chiến sạch vẫn thấy hơi ... yếu yếu Vòng vội về nhà chén hết 1 quả na với 1 bát cháo rồi mới yên tâm đi học.
    Đến lớp thấy thầy đang hỏi han mấy người nhịn ăn, thấy ai cũng mặt mũi vàng ệch, kêu sốt với đau đầu. Thầy thấy mình cười toe toét nên quay sang hỏi có nhịn ăn ko, còn kêu lè lưỡi xem có bị trắng lưỡi giống mọi người ko. Nghe nói nhịn đến ngày thứ 5 mà mặt vẫn tỉnh queo, lưỡi đẹp ko trắng, thầy kêu sao nghi thế, chả giống người nhịn ăn tẹo nào. Thầy xui nhịn luôn cả bữa khoai
    Tối về nhịn tiếp vì coi như đã ăn xong suất cháo tối từ chiều.

Ngày thứ sáu, sáng nhịn luôn, là chủ nhật nên cả nhà sang ngoại, vợ cứ lo mình xỉu, ép ăn chồng ăn mỗi bữa 1 bát cháo. U vợ làm món ngan om sấu thơm phức. Mình tỉnh queo ngồi cùng bàn nhìn cả nhà ăn mà ko hề cảm thấy thèm chút nào

Ngày thứ bảy, người vẫn hoàn toàn khoẻ mạnh và tươi tỉnh. Leo cầu thang thấy người nhẹ bỗng, ko thấy mệt tẹo nào. Chả bù cho mấy hôm trước khi nhịn ăn leo đến tầng 3 là thở ra đằng tai rồi. Tối vẫn bỏ cháo.

Ngày thứ tám, ngạc nhiên hết mức vì mình vẫn khoẻ mạnh như thường. Có lẽ là hiệu quả đặc biệt của món đặc sản nước chanh muối với mật ong. Tự tin nghĩ rằng nhịn ăn thế này thì dễ quá, có thể chơi thông luôn 15 ngày cũng được.

Ngày thứ chín, sáng nhịn luôn, trưa cty liên hoan rằm tháng 7, thấy nhịn ăn quá dễ dàng nên mình quyết định ... "phá giới". Ăn 1 bát miến nhỏ với ít xôi vò. Xôi ngon tuyệt. Tối về ăn ít cháo. Có cảm giác nhẹ nhõm, lâng lâng sảng khoái khác hẳn mọi khi ăn no căng bụng.

Hôm nay, ngày thứ mười, theo hướng dẫn của thầy là bắt đầu chế độ ăn phục hồi với các món ăn nhẹ. Sáng vẫn nhịn, trưa làm bát cháo cá, tối làm bát miến. Vượt quá tiêu chuẩn cho phép của thực đơn ăn phục hồi nhưng vì thấy người vẫn khoẻ nên ... kệ.

Chưa kịp cân thử xem kết quả của cả chuỗi nhịn ăn sụt được mấy kg nhưng kết quả có thể nhận thấy khá dễ dàng: leo cầu thang băng băng ko còn cảm giác nặng nề, mấy cái quần vợ mới may cho mặc cứ thấy tụt tụt vì rộng bụng.

:cry: :cry: Em còn 1 điều khó nói nữa là, bụng em to lắm, nên rất hy vọng phương pháp tiết thực này sẽ giúp em đc nhiều điều.

EM RẤT MONG SỰ TƯ VẤN, GIÚP ĐỠ TỪ CÁC BÁC, ANH, CHỊ...

EM XIN CHÂN THÀNH CẢM ƠN!!

Quản trị viên

Đang ở
    Cõi Ta Bà

Re: Giảm béo bằng cách tiết thực

Bạn xem chuỗi bài hướng dẫn tiết thực giảm cân này nha, rất có ích cho bạn đó!
    http://www.youtube.com/watch?v=xzKbZF5x ... annel_page
    Nhất Nhân Tâm

Quản trị viên

Đang ở
    Cõi Ta Bà

Trong vòng 3-4 ngày đầu là một thử thách cực lớn, nếu vượt qua đc thì mọi chuyện coi như xong. Chú ý, khi đầu óc thấy váng váng, nhớ mua bịch mía về nhai(hoặc làm một cốc nước mía) sẽ khỏi ngay.
    Nhất Nhân Tâm

Guest

Cảm ơn anh!!
    Ngày đầu tiên (ngày 18/6/2009) của em như sau: sáng 2 củ khoai nhỏ, trưa uống nước bí đao ép, tối ăn ít cháo hoa, em thấy đói nhưng không sao lắm, vẫn chịu đựng được. sáng dậy cân thử thì em thấy còn 57kilo, đã sút đuợc 1kilo.
    Theo như hướng dẫn thì nên uống nc chanh muối với ít đường, em uống chanh tươi với ít đường được ko ạ??
    Ngày hôm nay là ngày tiết thực thứ 2 (ngày 19/6/2009) của em: sáng em uống 2 ly nc lọc với ít muối, ăn 2 củ khoai nhỏ, trưa nay em nhịn và uống 1 ly nước bí đao ép, tinh thần em vẫn khỏe mạnh (đang viết bài đây). Tối nay em sẽ ăn cháo ăn liền (vì cho tiện, và vì mỗi lần ăn ít thì nấu hơi mất công)
    Cho em hỏi, em thực hiện tiết thực như vậy được ko ạ!???

Quản trị viên

Đang ở
    Cõi Ta Bà

Chanh muối tốt hơn em ạ!
    Đừng nên cân đong đo đếm hàng ngày, đến hết thời gian tiết thực (khoảng 9 ngày) em nhảy lên cân; khi đó em sẽ sung sướng đến phát rồ lên ấy.
    hê hê
    Chúc em thành công!
    Nhất Nhân Tâm

Guest

Sau khi xem xong clip của anh akay gửi, em nhận thấy, em sẽ phải kiên trì rất nhiều, em sẽ cố gắng. Mong anh chị giúp đỡ.
    Anh akay ơi, pha 1 hoặc nửa quả chanh muối trong 1,5 lit nc để uốg trong ngày, còn khát thì uống nước lọc ấm ấm pko ạ??
    Em vẫn thấy khỏe lắm!!
    ops:

Quản trị viên

Đang ở
    Cõi Ta Bà

Chính xác! Nhớ không nên uống nước lạnh;
    À, chú ý: cái vụ tiết thực này hạn chế với người bị bệnh liên quan đến dạ dày, bà bầu, bà mẹ mới sinh nha. Huyết áp thấp cũng cần quan tâm. Nếu có gì nguy cấp thì ... alô Master Châu! hihi
    Nhất Nhân Tâm

Quản lý diễn đàn

Điện thoại thầy hả
    001714 487 2147

Guest

Em chào Thầy ạ!!
    Hôm nay là ngày tiết thực thứ 3 (theo lịch), ság nay em ăn 1 củ khoai, và bắt đầu uống nước chanh muối, có cảm giác đói. huhuhu nhưng chiều qua em lỡ phá giới vì ăn 1 tô miến cá... huhuhu chắc em phải làm lại quá . Em sẽ cố thực hiện mọi người ạ!!
    Cảm ơn mọi người!!!

Guest

Xin chào mọi người!
    Tối nay là ngày thứ 3: Ngày 20/6/2009
    - sáng: ăn khoai
    - trưa: uống nước bí đao
    - tối: thấy khỏe quá, ko đói, nên nhịn lun (đang hối hận vì chiều qua lỡ ăn tô miến cá :cry: ngày hôm nay cân thì còn 57,5 kí huhuhu )
    - cả ngày uống nước chanh muối và nước lọc.
    Mai cố lên nào!!! :yêu quá: :yêu quá: :yêu quá: Yêu mọi người nhìu!!

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối