Chào mừng đến với Diễn đàn Cảm Xạ Học Việt Nam.
Kết quả 1 đến 6 của 6
    Cảm xạ viên
    Đang ở
    Ho Chi Minh City

Mơ thấy rụng răng

Cách đây khoảng 5-7 năm tôi mơ thấy rụng răng nhiều lần, có khi gãy vài cái, có khi rụng cả hàm. Lúc đó nhiều người bảo sẽ chết, hoặc gia đình có người thân chết.
    3 năm nay tôi thường bị viêm niếu, chảy máu chân răng, buốt răng. Tối qua lại nằm mơ thấy rụng 1 chiếc răng cửa hàm dưới.
    Vậy nhờ các Thầy/Cô giải thích giúp hiện tượng này theo cách nhìn của Cảm Xạ Học. Cảm ơn các Thầy/Cô nhiều lắm :lol:

Cảm xạ viên

Re: Mơ thấy rụng răng

Giấc mơ thì vẫn chỉ là giấc mơ chẳng có cái gì tự nhiên đến và cũng chẳng có gì tự nhiên đi tất cả mọi sự việc đều có căn nguyên của nó. Theo mình thì bạn đừng quá quan tâm đến giấc mơ đó nữa.

Quản trị viên

Đang ở
    Sài Gòn (NC)

Bạn có vấn đề về răng lợi - ví dụ viêm nướu hoặc tổn thương ở ống tủy gì đó do làm răng giả ...

Đơn giản là khi bạn ngủ, phần Nhận thức tạm nghỉ ngơi thì phần Vô thức của cơ thể nó lên tiếng - hệ Thần kinh Tự động nó "báo" rằng: bạn cần đi khám và điều trị răng triệt để !

Đừng chủ quan nếu không muốn giấc mơ rụng răng biến thành hiện thực trong tương lai - vì bạn đã mơ thấy rụng răng đến tận 5 - 7 năm nay rồi :lol:

Khi nào hết bệnh thì sẽ không còn mơ thấy rụng răng nữa.
    Mọi lý thuyết đều màu xám và cây đời mãi mãi xanh tươi

Cảm xạ viên thân thiết

Có loại thuốc đánh răng dùng cho viêm chân răng ,lại có loại thuốc đánh răng dùng cho buốt răng đấy .
    Xài bàn chải điện nó xoay tròn tròn ấy .
    Dùng chỉ tơ nữa nhé .Xúc miệng nước muối nhạt ,chứ dùng nước xúc miệng nó ăn luôn cả niêm mạc miệng đau lắm
    Đi bác sĩ mà lấy đá bám ở chân răng ấy .
    Là có loại răng bị hư do sâu răng ;nhưng cũng có loại răng vẫn còn tốt nguyên ,chẳng sâu xia gì cả ;dưng mà do viêm chân răng để lâu quá nó ăn xuống phần xương ở trong lợi ,là chỗ để cho răng nó cắm và lợi ấy ;sau đó lợi bị tụt xuống ,răng lung lay ,rồi tới lúc răng nó rụng lả tả luôn 'Mới lại đẩ như thế dễ bị nhiễm trùng máu ,rồi nhiễm trùng cả luôn bộ não vì răng ở gần não mà ,lại thêm hơi thở bị hôi ,có nhiều biến chứng lắm hình như là viêm cả dây thần kinh tim thì phải
    Bác vào google.vn ,gõ từ khoá : viêm nha chu ;nhá .
    Sợ lắm !!!!

Quản trị viên

Đang ở
    Sài Gòn (NC)

Trích dẫn Gửi bởi LequynhHoa
    Có loại thuốc đánh răng dùng cho viêm chân răng ,lại có loại thuốc đánh răng dùng cho buốt răng đấy .
    Xài bàn chải điện nó xoay tròn tròn ấy .
    Lời khuyên của chị yêu thật chí lý :-D

Một người bạn em bị viêm nướu mãn tính, dạng viêm tiềm ẩn, không thấy thể hiện. Nhưng định kỳ cứ một vài tháng lại bộc phát phải dùng kháng sinh dập.

Vậy mà từ khi dùng bàn chải máy là khỏi
    Mọi lý thuyết đều màu xám và cây đời mãi mãi xanh tươi

Banned
    Đang ở
    Ha Noi-k75
    he he,bạn nói vậy làm mình nhớ đến có lần mình mơ nhổ nước bọt,thế là đang nằm trên giường thì mình nhổ luôn,vuừa nhổ nước bọt xong thì mình tỉnh ngay và ga gối bị dính nước bọt cuả mình,mình đành đi giặt luôn.^^