Chào mừng đến với Diễn đàn Cảm Xạ Học Việt Nam.
Kết quả 1 đến 9 của 9

Quản lý diễn đàn

Trần gian là cõi tạm?

Hôm nay lãng tử đến thăm cảnh mà chưa bao giờ Lãng tử được gặp, bởi vậy
    Ta cứ ngỡ trần gian là cõi thật
    Vì thế cho nên tất bật đến bây giờ...

Mời các bạn đến thăm những hình của một cõi đi về:

https://picasaweb.google.com/duquangcha ... 4-My77mWA#

[picasa:3m7iw7qn]http%3A%2F%2Fpicasaweb.google.com%2Fdata%2Ffeed%2F api%2Fuser%2Fduquangchau.eu%2Falbumid%2F5647112347 109405537%3Falt%3Drss%26kind%3Dphoto%26authkey%3DG v1sRgCKaK74-My77mWA%26hl%3Dvi[/picasa:3m7iw7qn]

Quản trị viên

Re: Trần gian là cõi tạm?

Thật lạ kỳ tại sao lại có một nhà thờ sử dụng toàn là xương và sọ người để trưng bày và mục đích việc trưng bày này có phải để tố cáo những cuộc thảm sát thời Hít le giống như ở Căm pu chia thời Pôn Pốt phải không Thầy? Nếu vậy thì đây phải là bảo tàng giống như "Bảo tàng chứng tích chiến tranh" của mình chứ Thầy nhỉ?

Xét về vấn đề môi trường ở một nước văn minh như nước Đức chắc rằng những chiếc sọ và xương người kia sẽ được làm bằng chất liệu thay thế và làm được như thế cũng là rất kỳ công bởi từng cái một đều được làm như thật. Hôm trước Thầy đi thăm bảo tàng tượng sáp những người nổi tiếng cũng là một kỳ công của những nhà điêu khắc đương thời rồi, hôm nay nếu là chất liệu thay thế của nhà thờ này cũng là một kỳ công và đáng nể.

Rất cảm ơn Thầy đã cho mọi người chiêm ngưỡng một loại hình trưng bày lạ mắt và cũng rất mong Thầy cho biết thêm các thông tin về nhà thờ hay bảo tàng này!

Chúc Thầy - Lãng tử trẻ mãi không già để có thêm nhiều tác phẩm mới!

Cảm xạ viên thân thiết

Thật sáng tạo nhưng ghê quá Thầy ơi.
    Cám ơn Thầy, chúc Thầy mạnh khỏe và có nhiều tác phẩm cho chúng em chiêm ngưỡng.
    Ngoảnh nhìn cuộc đời như giấc mộng
    Được mất bại thành hóa hư không

Quản trị viên

Đang ở
    Cõi Ta Bà

Mấy cái đầu lâu mất xương quai hàm trông ngộ thật! Lại có chỗ để riêng mấy cái quai hàm nữa, hihi
    Nhất Nhân Tâm

Cảm xạ viên nhiệt tình
    Đang ở
    Đức

Các bạn ơi , đây không phải ở Đức đâu .
    Theo như mình biết thì đây là nhà thờ rất nổi tiếng tên là Weizang nằm ở CH Czech ( Tiệp). Năm 1369 có 1 đại dịch rất lớn làm cho khoảng 10.000 người chết , xương vung vãi khắp nơi nên người ta nhặt nhạnh sắp xếp để trang trí . Không phải là vụ thảm sát đâu các bạn nhé. Vậy nhà thờ này cũng đã hơn 600 năm rồi.

Cảm xạ viên tích cực

Trích dẫn Gửi bởi nailslan
    Các bạn ơi , đây không phải ở Đức đâu .
    Theo như mình biết thì đây là nhà thờ rất nổi tiếng tên là Weizang nằm ở CH Czech ( Tiệp). Năm 1369 có 1 đại dịch rất lớn làm cho khoảng 10.000 người chết , xương vung vãi khắp nơi nên người ta nhặt nhạnh sắp xếp để trang trí . Không phải là vụ thảm sát đâu các bạn nhé. Vậy nhà thờ này cũng đã hơn 600 năm rồi.
    Thế thì đây là xương người thật rồi :mrgreen:

Cảm xạ viên thân thiết

Tuy tạm nhưng vẫn vui lắm ạ !
    http://www.youtube.com/watch?v=LfFFniha ... re=related

Cảm xạ viên thân thiết

Co một người bạn quí được nghe một người nước ngoài nói về cảm xạ và cách sử dụng con lắc nhờ em nói rõ thêm. Thế là em lục lại chồng sách cũ của thầy. Những kiến thức quí giá trở nên thú vị sau thời gian trải nghiệm cuộc đời. Tri thức được ứng dụng trong cuộc sống, mở ra một hướng nhìn một chân trời, thay đổi một cuộc đời hay bị chối bỏ hoàn toàn... tùy thuộc vào mỗi người. Nhưng còn tấm lòng của người viết trải ra trên từng trang sách...Quanh em như được bao phủ bởi bầu không khí của lớp cảm xạ trong căn phòng nhỏ trên đường Út tịch năm xưa. Ấm áp năng lượng tích cực, tình thương của thầy và thân tình của các bạn cảm xạ. Ước gì thời gian quay lại khi em lần đầu đến đăng ký học rụt rè bỡ ngỡ gặp thầy ngồi lúc đó trông rất "giang hồ" nhưng không thấy sợ vì ánh nhìn của thầy điềm tĩnh và trìu mến. Rồi còn than thở với thầy những phiền muộn, bất công trong cuộc sống, công việc thầy an ủi và nói " ...còn phải rèn luyện nhiều lắm". Em tìm cách vào trang cảm xạ mạng lại nhìn thấy khí phách, giọng nói tiếng cười thân thương, thấy các bạn cảm xạ mới đông vui tập luyện dã ngoại, cùng nhau đi qua những kỳ tích mảnh thủy tinh than hồng... Không biết trên đời này có bao nhiêu Người, bao nhiêu vị Thầy có đủ yêu thương cuộc sống, yêu thương con người đến mức âm thầm vượt qua những đắng cay, được mất, cả giới hạn riêng để mang đến cho mọi người kiến thức của mình và nguồn cảm hứng sống tốt đẹp.Và nếu mỗi người đều tìm được con đường thích hợp để hiểu mình hiểu cuộc đời, để tu luyện phát triển và nhất là được sống trong thương yêu thì cõi trần gian ảo mộng đầy bất trắc này vẫn là cõi ước mơ:
    " Dẫu vẫn biết trần gian là cõi tạm
    Mà sao ta vương vấn đến bây giờ"

Cảm xạ viên tích cực

Nhà thờ này quá đặc biệt , các hoa văn thiết kế đều bằng xương người . Xin cám ơn công sức sưu tầm của Thầy . Quá hay